-
Ṣii Goldmine: Bawo ni Iyapa Aifọwọyi ṣe n yi Atunlo pada
Fojú inú wo èyí: àwọn òkè ìdọ̀tí tí ń dìde díẹ̀díẹ̀ sí ojú ọ̀run ìlú náà. Fún ọ̀pọ̀ ọdún, èyí ni òtítọ́ ìbànújẹ́ ti àṣà “àkókò tí a ń ju nǹkan nù”. A ti ń sin ìdọ̀tí wa, a ti ń sun ún, tàbí, èyí tí ó burú jù, a ti jẹ́ kí ó pa àwọn òkun wa. Ṣùgbọ́n kí ló máa ṣẹlẹ̀ tí a bá ti ń wò ó...Ka siwaju -
Ẹ̀rọ Deflashing Roba Òde Òní: Àwọn Àṣà, Ìrọ̀rùn Tí Kò Bára Mu, àti Àwọn Ìbéèrè Tí O Ń Béèrè
Ilé iṣẹ́ ìkọ́ rọ́bà wà ní ipò ìdàgbàsókè nígbà gbogbo, tí àwọn ìbéèrè fún ìṣedéédé gíga, ìṣedéédé tó ga jù, àti ìṣedéédé owó tó dára jù ń darí. Ohun pàtàkì tí a ń ṣe lẹ́yìn ìkọ́ rọ́bà ni ìlànà ìkọ́ rọ́bà tó pọ̀ jù—ìyọkúrò rọ́bà tó pọ̀ jù láti inú àwọn ẹ̀yà tí a ṣẹ̀dá.Ka siwaju -
Ẹ̀rọ Ìparun Rọ́bà: Ṣíṣe àtúnlo táyà fún ọjọ́ iwájú tó dájú
Ní àkókò kan tí a túmọ̀ sí nípa ìmọ̀ àyíká àti ọrọ̀ ajé yíká, ọ̀kan lára àwọn ìpèníjà tí ó wà pẹ́ jùlọ ni taya onírẹ̀lẹ̀. Àwọn taya tí ó lágbára, tí ó le koko, tí a sì ṣe láti pẹ́, di ìṣòro ìdọ̀tí ńlá ní òpin ìgbésí ayé wọn. Àwọn ibi ìdọ̀tí ń kún àkúnya, wọ́n sì ń kó àwọn taya jọ...Ka siwaju -
Ṣíṣe àtúnṣe sí Ilé-iṣẹ́ náà: Ìdìde Ẹ̀rọ Ìparun Àdánidá
Ilé iṣẹ́ ìkọ́lé àti ìwólulẹ̀ dúró ní etí bèbè àkókò ìyípadà kan. Fún ọ̀pọ̀ ọdún, àwòrán ìwólulẹ̀ ti jẹ́ ọ̀kan lára àwọn kọ́nẹ́ẹ̀tì gíga pẹ̀lú àwọn bọ́ọ̀lù tí ń bàjẹ́, àwọn bulldozer tí ń pariwo, àti àwọn òṣìṣẹ́ tí eruku ti pa—ìlànà kan tí ó jọ ewu gíga, ariwo ńlá, àti àwọn ohun èlò àyíká ńlá...Ka siwaju -
Ìmọ̀-ẹ̀rọ tuntun nínú ìmọ̀-ẹ̀rọ ìdènà rọ́bà: Báwo ni ẹ̀rọ ìdènà rọ́bà ṣe ń ṣe àtúnṣe sí iṣẹ́ àti dídára rẹ̀ nínú iṣẹ́ ṣíṣe rọ́bà
Nínú iṣẹ́ ṣíṣe ọjà rọ́bà, “flash” ti jẹ́ ọ̀ràn pàtàkì fún ìgbà pípẹ́ tí àwọn olùṣe ọjà ń dojú kọ. Yálà ó jẹ́ èdìdì ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, àwọn èròjà rọ́bà fún àwọn ẹ̀rọ itanna, tàbí àwọn ẹ̀yà rọ́bà fún lílo ìṣègùn, àwọn àṣẹ́kù rọ́bà tí ó pọ̀ jù (tí a mọ̀ sí “flash”) ló kù lẹ́yìn ...Ka siwaju -
Rọ́bà tí ń dẹ́kun: Akọni tí a kò tíì kọ orin rẹ̀ nínú iṣẹ́ rọ́bà dídára gíga
Nínú ayé iṣẹ́ rọ́bà, ìṣedéédé kìí ṣe góńgó lásán—ó jẹ́ ohun pàtàkì. Gbogbo àbàwọ́n, gbogbo ohun èlò tó pọ̀ jù, lè sọ ohun èlò rọ́bà tí a ṣe dáadáa di ẹrù. Ibẹ̀ ni wọ́n ti máa ń ṣe rọ́bà tí wọ́n ń yọ jáde. A sábà máa ń gbójú fo ọ̀rọ̀ nípa iṣẹ́ lílo rọ́bà, láìsí àní-àní...Ka siwaju -
Bíbo Mọ́lù náà: Báwo ni ‘Ìyọkúrò Èédú’ ṣe ń yí ìtọ́jú ilé padà àti ju bẹ́ẹ̀ lọ
Nínú ìjàkadì àìdáwọ́dúró lòdì sí ìbàjẹ́, ìyà, àti ìkọjá àkókò láìdáwọ́dúró, aṣiwaju tuntun kan ti yọrí sí fún àwọn onílé, àwọn olùfẹ́ DIY, àti àwọn ògbóǹtarìgì. Ṣíṣe àgbékalẹ̀ Seal Remover, oògùn kẹ́míkà onímọ̀ nípa àyíká tí a ṣe láti yọ́ àwọn ohun èlò ìlẹ̀mọ́ tó le jùlọ, àwọn ìdìpọ̀, àti...Ka siwaju -
Lẹ́yìn Gárájì: Akọni Tí A Kò Ti Kọrin Nípa DIY – Báwo ni O-Ring Remover ṣe ń yí ìtọ́jú ilé padà
Ní àkọ́kọ́, ọ̀rọ̀ náà “O-Ring Remover” dún bí ohun èlò tí a ṣe pàtàkì púpọ̀, tí a yàn láti gbé nínú àpótí irinṣẹ́ onímọ̀ ẹ̀rọ kan tí ó ní òjìji. Fún ọ̀pọ̀ ọdún, ibẹ̀ gan-an ni ó gbé. Ṣùgbọ́n ìyípadà dídákẹ́jẹ́ẹ́ kan ń lọ lọ́wọ́ nínú ayé ṣíṣe iṣẹ́-ọwọ́ àti ìtọ́jú ilé. Ohun tí ó jẹ́ ohun ìgbà kan rí ...Ka siwaju -
Akọni Aláìní Orin ti DIY: Bawo ni Ohun elo Yiyọ O-Ring ṣe n yi awọn atunṣe ile pada
Nínú ayé ìtọ́jú àti àtúnṣe tó díjú, láti fóònù aláwọ̀ dúdú tó wà nínú àpò rẹ sí ẹ̀rọ alágbára tó wà lábẹ́ àwọ̀ ọkọ̀ rẹ, ohun kékeré kan wà tó so gbogbo nǹkan pọ̀: O-ring. Lílo elastomer tó rọrùn yìí jẹ́ ohun ìyanu ti ìmọ̀ ẹ̀rọ, tó ń ṣẹ̀dá ààbò...Ka siwaju -
Ìdàgbàsókè àti Ìtẹ̀síwájú Ìmúdàgbàsókè nínú Ìmọ̀ Ẹ̀rọ Gígé Rọ́bà
Ìfihàn Ilé iṣẹ́ rọ́bà kárí ayé ń lọ lọ́wọ́ ìyípadà àyípadà, tí àwọn ìlọsíwájú nínú iṣẹ́ àdánidá, ìmọ̀ ẹ̀rọ pípéye, àti ìdúróṣinṣin ń darí. Àwọn ẹ̀rọ ìgé rọ́bà ni ó wà níwájú nínú ìdàgbàsókè yìí, àwọn irinṣẹ́ pàtàkì fún yíyọ àwọn ohun èlò tí ó pọ̀ jù kúrò nínú àwọn ọjà rọ́bà tí a fi ṣẹ̀dá ...Ka siwaju -
Aṣiwaju ROI: Nibiti Awọn Ẹrọ Ige ati Ifunni Aifọwọyi Ṣe N pese Iye Ti o pọ julọ
Nínú ìwákiri àìdáwọ́dúró fún iṣẹ́ àṣekára àti èrè, àwọn olùpèsè máa ń wá àwọn ìmọ̀ ẹ̀rọ tí ó ń fúnni ní èrè lórí ìdókòwò (ROI). Ẹ̀rọ Gbígé àti Fífúnni Láìṣiṣẹ́ dúró gẹ́gẹ́ bí olùdíje pàtàkì, iṣẹ́ tí ń ṣe àtúnṣe àwọn ohun pàtàkì, tí ó sábà máa ń díjú, àwọn nǹkan...Ka siwaju -
Ẹ̀rọ Gígé àti Fífúnni ní Ọgbọ́n Àdánidá Tí Ó Gbé Iṣẹ́ Púpọ̀ Wọlé, Ó sì Ń Gbé Ìyípadà “Aláìní-ọkọ” Kalẹ̀ fún Ṣíṣe Ẹ̀rọ
Ní agogo mẹ́ta òwúrọ̀, nígbà tí ìlú náà ṣì ń sùn, ibi iṣẹ́ ìṣẹ̀dá ọlọ́gbọ́n ti ilé iṣẹ́ àga àti ohun ọ̀ṣọ́ ńlá kan ṣì ń tàn yòò. Lórí ìlà iṣẹ́ ìṣẹ̀dá tí ó nà tó ọ̀pọ̀lọpọ̀ mítà, àwọn páálí wúwo ni a máa ń fi sínú ibi iṣẹ́ láìfọwọ́sí. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀rọ ńláńlá ló ń ṣiṣẹ́ déédéé: ìṣedéédé gíga...Ka siwaju





